अंजुमन उर्दू हायस्कूल जत येथे स्वातंत्र्य दिन उत्साहात साजरा .पूरग्रस्तांसाठी विद्यार्थ्यांकडून निधी सुपूर्द

नवचैतन्य टाईम्स जत/(नजीरभाई चट्टरकी)— येथील मुस्लिम समाज प्रबोधन संस्था संचालित अंजुमन उर्दू हायस्कूल जत येथे भारतीय स्वातंत्र्य दिनाच्या 73 वा वर्धापन दिन मोठ्या उत्साही वातावरणात साजरा करण्यात आला. प्रसंगी महाराष्ट्र शासन अल्पसंख्यांक समाज कल्याण समितीचे नूतन सदस्य सलीम गवंडी यांच्या हस्ते ध्वजारोहण समारंभ पार पडला .राष्ट्रीय ध्वज तिरंग्याला मानवंदना देत राष्ट्रगीत सादर करण्यात आला तसेच भारतरत्न बाबासाहेब आंबेडकर यांच्या प्रतिमेस पूष्पहार घालून अभिवादन करण्यात आले.व इयत्ता 10 त शाळेमध्ये प्रथम क्रमांकाने उत्तीर्ण झालेल्या जवेरीया नदाफ या गरीब विद्यार्थीनीला मौलाना आझाद विचार मंच चे तालुका अध्यक्ष हरून इनामदार यांच्या प्रयत्नातुन 11 हजार रुपयांचे रोख बक्षिस देऊन तिचा सत्कार करण्यात आला येथील मक्का मशिदीचे अध्यक्ष व तरुण उद्योजक मुबारक नदाफ व जत चे माजी नगराध्यक्ष पट्टू ऊर्फ इकबाल गवंडी यांनी आर्थिक सहाय्य केले. हाजी रशीद भाई पटाईत यांच्या हस्ते सलीम गवंडी व मुबारक नदाफ यांना शाल व पुष्पहार घालून उचित सत्कार करण्यात आला.यावेळी शाळेतील विद्यार्थ्यांनी सांगली, सातारा,कोल्हापूर येथील पूरग्रस्तांच्या मदती साठी एकत्र केलेला निधी मुस्लिम समाजाचे जेष्ठ नेते हाजी बंदेनवाज पटाईत व मुस्लिम समाजाचे अध्यक्ष मकसूदभाई नगारजी यांच्या कडे सुपूर्द करण्यात आले.संस्थेचे अध्यक्ष डॉ.अजीम चट्टरकी आणि सामाजिक कार्यकर्ते व प्रतिष्ठित डाळिंब व्यापारी दस्तगीरभाई टपाले यांच्या हस्ते शाळेच्या आवारात वृक्षारोपण करण्यात आले.ध्वजारोहणास हाजी एजाज हुजरे,शाही मशीदीचे इमाम शेख अहमद रिझवी, इब्राहिम मुल्ला,बेबीजान मुल्ला,गौतम ऐवळे,ओबीसी संघटनेचेअध्यक्ष राजू मुल्ला,नईम चट्टरकी,समीर मुल्ला,अलीअसर नदाफ,आदी मान्यवर मोठ्या संख्येने उपस्थित होते.सूत्रसंचलन व आभार मुख्याध्यापक रईसअहमद खान यांनी मानले.

error: Content is protected !!